లైన్ గ్రాఫ్ MCQ Quiz in తెలుగు - Objective Question with Answer for Line Graph - ముఫ్త్ [PDF] డౌన్‌లోడ్ కరెన్

Last updated on Jul 10, 2025

పొందండి లైన్ గ్రాఫ్ సమాధానాలు మరియు వివరణాత్మక పరిష్కారాలతో బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు (MCQ క్విజ్). వీటిని ఉచితంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి లైన్ గ్రాఫ్ MCQ క్విజ్ Pdf మరియు బ్యాంకింగ్, SSC, రైల్వే, UPSC, స్టేట్ PSC వంటి మీ రాబోయే పరీక్షల కోసం సిద్ధం చేయండి.

Latest Line Graph MCQ Objective Questions

లైన్ గ్రాఫ్ Question 1:

Comprehension:

సూచన: క్రింది లైన్ గ్రాఫ్ మూడు వేర్వేరు నెలల్లో 5 షూ కంపెనీల ఉత్పత్తిని చూపుతుంది. చార్ట్ చదవండి మరియు క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వండి.

మొత్తం మూడు నెలల్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం షూల సంఖ్యను కనుగొనండి.

  1. 17,500
  2. 17,520
  3. 16,550
  4. 17,600

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 17,600

Line Graph Question 1 Detailed Solution

గణన:

మూడు నెలల్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం ప్యూమా బూట్లు = 1,300 + 1,500 + 1,600 = 4,400

మూడు నెలల్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం అడిడాస్ బూట్లు = 1,000 + 1,100 + 1,300 = 3,400

మూడు నెలల్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం నైక్ బూట్లు = 800 + 900 + 1,000 = 2,700

మూడు నెలల్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం బాటా బూట్లు = 1,200 + 1,100 + 1,500 = 3,800

మూడు నెలల్లో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం ఫిలా బూట్లు = 900 + 1,000 + 1,400 = 3,300

∴మూడు నెలల్లో కలిపి ఉత్పత్తి చేయబడిన షూల మొత్తం సంఖ్య =

= 4,400 + 3,400 + 2,700 + 3,800 + 3,300

= 17,600

లైన్ గ్రాఫ్ Question 2:

Comprehension:

సూచన: క్రింది లైన్ గ్రాఫ్ మూడు వేర్వేరు నెలల్లో 5 షూ కంపెనీల ఉత్పత్తిని చూపుతుంది. చార్ట్ చదవండి మరియు క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వండి.

మే నెలతో పోల్చితే జూలై నెలలో అడిడాస్ షూల ఉత్పత్తి శాతాన్ని కనుగొనండి.

  1. 20%
  2. 25%
  3. 30%
  4. 33.33%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 30%

Line Graph Question 2 Detailed Solution

గణన:

మే నెలలో అడిడాస్ షూల ఉత్పత్తి = 1,000

జూలై నెలలో అడిడాస్ షూల ఉత్పత్తి = 1,300

మే నెలతో పోల్చితే జూలై నెలలో అడిడాస్ షూల ఉత్పత్తిలో శాతం పెంపు = [(1,300 — 1,000) / 1,000] × 100

= 300 / 1,000 × 100 → 30 %

లైన్ గ్రాఫ్ Question 3:

Comprehension:

సూచన: క్రింది లైన్ గ్రాఫ్ మూడు వేర్వేరు నెలల్లో 5 షూ కంపెనీల ఉత్పత్తిని చూపుతుంది. చార్ట్ చదవండి మరియు క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వండి.

మే నెలలో ప్యూమా షూల విక్రయం 10 %, జూన్ నెలలో 15 % మరియు జూలై నెలలో 12.5 %, ఆపై మొత్తం మూడు నెలల్లో విక్రయించిన ప్యూమా షూల మొత్తం సంఖ్యను కనుగొనండి:

  1. 560
  2. 445
  3. 500
  4. 555

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 555

Line Graph Question 3 Detailed Solution

లెక్కింపు:

మే నెలలో ప్యూమా షూల ఉత్పత్తి = 1,300

మే నెలలో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల శాతం = 10 %

∴ మే నెలలో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల సంఖ్య = 1,300 × 10 / 100 → 130

జూన్ నెలలో ప్యూమా షూల ఉత్పత్తి = 1,500

జూన్ నెలలో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల శాతం = 15 %

∴ జూన్ నెలలో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల సంఖ్య = 1,500 × 15 / 100 → 225

జూలై నెలలో ప్యూమా షూల ఉత్పత్తి = 1,600

జూలై నెలలో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల శాతం = 12.5 % → 1 / 8

∴ జూలై నెలలో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల సంఖ్య = 1,600 × 1 / 8 → 200

∴ మొత్తం మూడు నెలల్లో విక్రయించబడిన ప్యూమా షూల సంఖ్య = 130 + 225 + 200 = 555

లైన్ గ్రాఫ్ Question 4:

Comprehension:

సూచన: క్రింది లైన్ గ్రాఫ్ మూడు వేర్వేరు నెలల్లో 5 షూ కంపెనీల ఉత్పత్తిని చూపుతుంది. చార్ట్ చదవండి మరియు క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వండి.

మూడు నెలల్లో నైక్ షూల సగటు ఉత్పత్తి మరియు జూన్ మరియు జూలై నెలల్లో బాటా షూల సగటు ఉత్పత్తి మధ్య భేదాన్ని కనుగొనండి.

  1. 400
  2. 300
  3. 350
  4. 450

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 400

Line Graph Question 4 Detailed Solution

గణన:

మూడు నెలల్లో నైక్ షూల ఉత్పత్తి = మే + జూన్ + జూలై = 800 + 900 + 1,000 = 2,700

మూడు నెలల్లో నైక్ షూల సగటు ఉత్పత్తి = 2,700/3 = 900

జూన్ నెలలో బాటా షూల ఉత్పత్తి = 1,100

జూలై నెలలో బాటా షూల ఉత్పత్తి = 1,500

జూన్ మరియు జూలైలో బాటా షూల సగటు ఉత్పత్తి = (1,100 + 1,500)/2 = 1,300

బేధం = 1,300 – 900 = 400

∴ అవసరమైన బేధం 400

లైన్ గ్రాఫ్ Question 5:

Comprehension:

సూచన: క్రింది లైన్ గ్రాఫ్ మూడు వేర్వేరు నెలల్లో 5 షూ కంపెనీల ఉత్పత్తిని చూపుతుంది. చార్ట్ చదవండి మరియు క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వండి.

మే నెలలో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం షూలు మరియు జూన్ నెలలో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం షూల మధ్య నిష్పత్తిని కనుగొనండి.

  1. 11 : 9
  2. 7 : 11
  3. 13 : 14
  4. 10 : 13

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 13 : 14

Line Graph Question 5 Detailed Solution

గణన:

మే నెలలో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం బూట్లు: 1,300 + 1,000 + 800 + 1,200 + 900 = 5,200

జూన్ నెలలో ఉత్పత్తి చేయబడిన మొత్తం బూట్లు: 1,500 + 1,100 + 900 + 1,100 + 1,000 = 5,600

∴ నిష్పత్తి = మే : జూన్

= 5,200 : 5,600

= 13 : 14

Top Line Graph MCQ Objective Questions

దిగువ ఇవ్వబడ్డ లైన్ ఛార్టు, P1, P2, P3, P4 మరియు P5 అనే 5 విభిన్న ప్రొడక్ట్లపై కంపెనీ యొక్క ప్రాఫిట్ శాతాన్ని తెలియజేస్తుంది.

ఉత్పత్తి P5 యొక్క వ్యయం రూ. 46000. ఉత్పత్తి P5 యొక్క రాబడి ఎంత?

  1. రూ. 52780
  2. రూ. 49680
  3. రూ. 47360
  4. రూ. 4600

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : రూ. 49680

Line Graph Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చింది:

చార్ట్ నుంచి

P5లో లాభ శాతం = 8%

ఖర్చు = రూ. 46000

ఉపయోగించిన ఫార్ములా:

లాభ శాతం = [(రెవిన్యూ - వ్యయం)/వ్యయం] × 100

గణన:

లాభ శాతం = [(రెవిన్యూ - వ్యయం)/వ్యయం] × 100

⇒ 8 = [(రెవిన్యూ – 46000)/46000] × 100

⇒ రెవిన్యూ - 46000 = 8 × 460

⇒ రెవిన్యూ = 3680 + 46000

⇒ రెవిన్యూ = 49680

లైన్ గ్రాఫ్ను అధ్యయనం చేసి, కింది ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.

లైన్ గ్రాఫ్ 2010 నుండి 2015 వరకు రెండు ఆటోమొబైల్ కంపెనీలు A మరియు B ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సంఖ్యను (వేలల్లో) సూచిస్తుంది. X-అక్షం సంవత్సరాలను సూచిస్తుంది మరియు Y-అక్షం వేల సంఖ్యలో వాహనాల సంఖ్యను సూచిస్తుంది.

కంపెనీ A ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సగటు విలువ 2010 నుండి 2015 వరకు కంపెనీ B ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సగటు విలువలో ఎంత శాతం?

  1. 81.2
  2. 67.8
  3. 78.5
  4. 83.1

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 81.2

Line Graph Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

2010 - 2015లో A కంపెనీ తయారు చేసిన వాహనాల మొత్తం విలువ = 260 + 218 + 224 + 179 + 266 + 348 = 1495

2010 - 2015లో కంపెనీ A ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సగటు విలువ = 1495/6 = 249.16 (వేలల్లో)

2010 - 2015లో కంపెనీ B తయారు చేసిన వాహనాల మొత్తం విలువ = 307 + 270 + 250 + 289 + 310 + 416 = 1842

2010 - 2015లో కంపెనీ B తయారు చేసిన వాహనాల సగటు విలువ = 1842/6 = 307 (వేలల్లో)

∴ అవసరమైన శాతం = 249.16/307 × 100 = 81.2%

దిగువ ఇవ్వబడ్డ లైన్ చార్ట్ P1, P2, P3, P4 మరియు P5 అనే 5 విభిన్న ప్రొడక్ట్ లపై కంపెనీ యొక్క లాభ శాతాన్ని చూపుతుంది.

ప్రొడక్ట్ P3 యొక్క ఆదాయం రూ. 38100. ప్రొడక్ట్ P3 యొక్క ఖర్చు ఎంత?

  1. రూ. 30000
  2. రూ. 32000
  3. రూ. 35000
  4. రూ. 29000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : రూ. 30000

Line Graph Question 8 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చింది:

ప్రొడక్ట్ P3 యొక్క ఆదాయం రూ. 38100.

ఉపయోగించిన ఫార్ములా:

లాభం% = (ఆదాయం - వ్యయం)/వ్యయం × 100

గణన:

ప్రొడక్ట్ P3 యొక్క ఆదాయం 38100,

ఖర్చు రూ.y అనుకుందాం.

⇒ లాభం% = (ఆదాయం - వ్యయం)/వ్యయం × 100

⇒ 27 = (38100 – y)/y × 100

⇒ 27y = 3810000 – 100y

⇒ 127y = 3810000

⇒ y = 30000

∴ ప్రొడక్ట్ P3 యొక్క ఖర్చు రూ. 30000

ఒక కంపెనీకి విడిభాగాల తయారీకి ఐదు కర్మాగారంలు ఉన్నాయి. ప్రతి కర్మాగారం స్థానిక నాణ్యత మరియు ఎగుమతి నాణ్యతను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. అత్యధిక ఉత్పాదక కర్మాగారం యొక్క స్థానిక నాణ్యత మరియు ఎగుమతి నాణ్యత కొలమానము ఉత్పత్తి నిష్పత్తి ఎంత?

  1. 3 : 1
  2. 4 : 1
  3. 7 : 3
  4. 2 : 11

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 3 : 1

Line Graph Question 9 Detailed Solution

Download Solution PDF

గణన:

A కర్మాగారం యొక తయారీ సామర్థ్యం  = 420 + 140 = 560 

కర్మాగారం యొక తయారీ సామర్థ్యం = 350 + 150 = 500 

కర్మాగారం యొక తయారీ సామర్థ్యం = 360 + 120 = 480 

కర్మాగారం యొక తయారీ సామర్థ్యం = 440 + 80 = 520 

కర్మాగారం యొక తయారీ సామర్థ్యం = 440 + 110 = 550 

కాబట్టి,

A కర్మాగారం అత్యధిక ఉత్పాదక సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది.

A కర్మాగారంలో:

స్థానిక నాణ్యత = 420

ఎగుమతి నాణ్యత = 140

అందువలన,

స్థానిక నాణ్యత: ఎగుమతి నాణ్యత

420 : 140 = 3 : 1

∴ సరైన సమాధానం ఎంపిక (1).

లైన్ చార్ట్ ఒక దేశం యొక్క వార్షిక ఆహార ధాన్యాల ఉత్పత్తిని చూపుతుంది. ఆ కాలంలోని సగటు ఉత్పత్తి కంటే ఉత్పత్తి ఎన్ని సంవత్సరాలు ఎక్కువగా ఉంది?

  1. 5
  2. 4
  3. 2
  4. 3

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 3

Line Graph Question 10 Detailed Solution

Download Solution PDF

గణన

సగటు ఉత్పత్తి = (100 + 180 + 160 + 230 + 150 + 200)/6 = 1020/6 = 170

2012, 2014 మరియు 2016 మినహా మిగిలిన అన్ని సంవత్సరాల సగటు సగటు కంటే ఎక్కువగా ఉంది.

సమాధానం 3.

దిగువ ఇవ్వబడ్డ లైన్ చార్ట్ ఒక దేశానికి దిగుమతులు మరియు ఎగుమతుల నిష్పత్తిని వరుసగా 5 సంవత్సరాలు చూపుతుంది. Y1, Y2, Y3, Y4 మరియు Y5.

Y3 సంవత్సరానికి ఎగుమతులు రూ. 35,000 కోట్లు అయితే, Y3 సంవత్సరానికి ఎంత దిగుమతి అవుతుంది (కోట్లలో) ?

  1. రూ. 35,500
  2. రూ. 38,500
  3. రూ. 43,500
  4. రూ. 41,500

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : రూ. 38,500

Line Graph Question 11 Detailed Solution

Download Solution PDF

Y3 కొరకు దిగుమతి మరియు ఎగుమతి నిష్పత్తి 1.1

అలాగే Y3 సంవత్సరానికి ఎగుమతులు రూ.35,000 కోట్లు

 ∴ Y3 సంవత్సరానికి దిగుమతులు = 35000 × 1.1 = రూ. 38500 కోట్లు

దిగువ లైన్ చార్ట్ Y1, Y2, Y3, Y4 మరియు Y5 వరుసగా 5 సంవత్సరాల పాటు దేశం యొక్క దిగుమతులు మరియు ఎగుమతుల నిష్పత్తిని చూపుతుంది.

Y5 సంవత్సరానికి దిగుమతులు రూ. 76000 కోట్లు, అప్పుడు Y5 సంవత్సరానికి ఎగుమతులు (కోట్లలో) ఎంత?

  1.  రూ. 82000 కోట్లు
  2.  రూ. 80000 కోట్లు
  3.  రూ. 84000 కోట్లు
  4.  రూ. 78000 కోట్లు

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 :  రూ. 80000 కోట్లు

Line Graph Question 12 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

లైన్ చార్ట్ నుండి,

Y5 సంవత్సరంలో ఎగుమతులకు దిగుమతుల నిష్పత్తి = 0.95

⇒ దిగుమతులు/ఎగుమతులు = 0.95

⇒ 76000/ఎగుమతులు = 0.95 = 95/100 = 19/20

⇒ ఎగుమతులు = 76000 × 20/19

∴ ఎగుమతులు = రూ. 80000 కోట్లు

ఇవ్వబడిన గ్రాఫ్ ఆధారంగా, 1995 నుండి 2015 వరకు CO2 గా సాంద్రత శాతంలోని మార్పు ఏమిటి?

  1. 11.00%
  2. 11.31%
  3. 11.26%
  4. 11.11%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 11.11%

Line Graph Question 13 Detailed Solution

Download Solution PDF

గ్రాఫ్ నుండి:

1995 సంవత్సరంలో CO2 యొక్క సాంద్రత = 360

2015 సంవత్సరంలో CO2 యొక్క సాంద్రత = 400

అందువల్ల,

శాతం మార్పు = [(400 - 360) / 360] × 100

⇒ 40/360 × 100

⇒ 1/9 × 100 = 11.11%

2015 మరియు 2018 మధ్య గరిష్టంగా క్వింటాల్ దిగుమతి ధర ఎప్పుడు ఉంది?

  1. 2015
  2. 2016
  3. 2017
  4. 2018

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 2015

Line Graph Question 14 Detailed Solution

Download Solution PDF

వాడిన ఫార్ములా:

క్వింటాల్ దిగుమతి ధర = మొత్తం ఖర్చు/మొత్తం పరిమాణం

లెక్కింపు:

2015 సంవత్సరంలో = 60/6 = 10

2016 సంవత్సరంలో = 36/9 = 4

2017 సంవత్సరంలో = 100/12 = 8.33

2018 సంవత్సరంలో = 20/6 = 3.33

2015లో క్వింటాల్‌ దిగుమతుల ధర గరిష్టంగా ఉంది.

సరైన ఎంపిక 1 అంటే 2015

వివిధ సంవత్సరాల్లో లైసెన్స్ పొందడానికి డ్రైవింగ్ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన వ్యక్తుల శాతం క్రింది గ్రాఫ్లో చూపబడింది. గ్రాఫ్ను అధ్యయనం చేసి ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.


1996, 1997 సంవత్సరాల్లో కలిపి 45,000 మంది డ్రైవింగ్ పరీక్షలో అర్హత సాధించారు. 1996 సంవత్సరంలో మొత్తం 25 వేల మంది డ్రైవింగ్ పరీక్షకు హాజరైతే, 1997 సంవత్సరంలో ఎంత మంది పరీక్షకు హాజరయ్యారు?

  1. 70,000
  2. 60,000
  3. 30,000
  4. 45,000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 60,000

Line Graph Question 15 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చినది:

1996 మరియు 1997లో మొత్తం వ్యక్తులు డ్రైవింగ్ పరీక్షకు అర్హత సాధించారు = 45,000

1996లో డ్రైవింగ్ పరీక్షకు హాజరైన వారి సంఖ్య = 25,000

గణన:

1996లో డ్రైవింగ్ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన వ్యక్తుల సంఖ్య = 25000లో 60%

= = 15,000

వ్యక్తులు 1997 = 45000 – 15000 = 30,000లో డ్రైవింగ్ పరీక్షకు అర్హత సాధించారు

ప్రశ్న ప్రకారం,

⇒ వ్యక్తులు 1997లో డ్రైవింగ్ పరీక్షలో అర్హత సాధించారు = 50% = 30,000

⇒ 1997లో డ్రైవింగ్ పరీక్షకు హాజరైన మొత్తం వ్యక్తుల సంఖ్య = 30000 + 30000 = 60,000

కాబట్టి, 1997లో డ్రైవింగ్ పరీక్షలో పాల్గొన్న మొత్తం సంఖ్య 60,000.

కాబట్టి, సరైన సమాధానం ఎంపిక 2).

Hot Links: teen patti real cash withdrawal teen patti wala game teen patti joy official teen patti 500 bonus teen patti noble